Mã HS cho Cold Room - phòng lạnh cho thực phẩm Lưu

11 0 09/05/2017 Đăng bởi : thienlamlaw 1 Trang doc
Đọc tài liệu Miễn phí
Chúng tôi chuẩn bị nhập về một phòng lạnh - Cold Room nhằm bảo quản thực phẩm lạnh gồm: thiết bị làm lạnh-dàn lạnh + các tầm Panel lắp ghép lại thành phòng lạnh (các tấm ghép này gồm: Vật liệu bề mặt bằng tôn, giữa hai lớp bề mặt này là lớp cách nhiệt bằng PU hoặc EPS "xốp").

Từ khóa :

Bình luận

Thông tin bài viết

Câu hỏi: 18827:Chúng tôi chuẩn bị nhập về một phòng lạnh - Cold Room nhằm bảo quản thực phẩmlạnh gồm: thiết bị làm lạnh-dàn lạnh + các tầm Panel lắp ghép lại thành phòng lạnh(các tấm ghép này gồm: Vật liệu bề mặt bằng tôn, giữa hai lớp bề mặt này là lớp cáchnhiệt bằng PU hoặc EPS "xốp"). Công ty tra cứu mã HS trong biểu thuế NK, tuy nhiênkhông tìm ra mã HS nào phù hợp với mặt hàng nêu trên. 1/ Mã HS phù hợp với mặthàng NK nêu trên? 2/ Nhập mặt hàng này thì có cần phải kiểm tra NN không?Ngày gửi: 09/05/2017 - Trả lời: 15/05/2017Tên doanh nghiệp: Công ty TNHH MTV Thực Phẩm SumimotoĐịa chỉ: KCN - Đồng An 2, Tp.TDM, Tỉnh Bình Dương. - Email:dodanh88@gmail.comVướng mắc nêu trên, Cục Hải quan Đồng Nai có ý kiến trao đổi như sau:1. Về mã HSVấn đề vướng mắc Công ty nêu đã được Cục Hải quan Đồng Nai có ý kiến trao đổitrên website, mục “Tư vấn thủ tục Hải quan” tại câu hỏi số 18208 ngày 28/12/2016.2. Chính sách hàng hóa:Căn cứ Mục II Phụ lục I ban hành kèm theo Thông tư số 04/2014/TT-BTC ngày27/01/2014 của Bộ Công thương thì trường hợp mặt hàng “dàn nóng, dàn lạnh dùngcho hệ thống kho lạnh” đã qua sử dụng thuộc diện cấm nhập khẩu.Trường hợp mặt hàng “dàn nóng, dàn lạnh dùng cho hệ thống kho lạnh” mới100% không thuộc diện cấm nhập khẩu hoặc nhập khẩu có điều kiện. Do đó, Công tycó thể nhập khẩu mặt hàng trên như hàng hóa thương mại thông thường. Thủ tục hảiquan xuất nhập khẩu thực hiện theo quy định hiện hành tại Điều 16, Điều 18 Thôngtư 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài Chính. Trường hợp “dàn nóng, dànlạnh dùng cho hệ thống kho lạnh” có công suất không quá 26,38 kW (mã HS8415.10.10) thì khi nhập khẩu phải kiểm tra chất lượng theo quy chuẩn kỹ thuật quốcgia trước khi thông quan theo quy định tại điểm 4.20 Phụ lục ban hành Quyếtđịnh 1171/QĐ-BKHCN ngày 27/05/2015 của Bộ Khoa học Công nghệ. Đề nghị công ty tham khảo nội dung quy định trên để thực hiện. Trường hợp phátsinh vướng mắc, đề nghị công ty liên hệ trực tiếp Chi cục Hải quan nơi đăng ký tờkhai để được hướng dẫn cụ thể.1