Hỏi về thuế xuất khẩu giấy TISSUE Lưu

12 0 18/07/2017 Đăng bởi : thienlamlaw 2 Trang doc
Đọc tài liệu Miễn phí
Công ty chúng tôi đang có nhu cầu xuất khẩu giấy Tissue ra nước ngoài và muốn hỏi về thuế xuất khẩu của mặt hàng này là bao nhiêu ạ?

Từ khóa :

Bình luận

Thông tin bài viết

   ơ ị ửTên: CÔNG TY TNHH TIẾN THÀNH SÀI GÒN  ỏ ư ợLĩnhvực:Xuất khẩuTiêuđề:HỎI VỀ THUẾ XUẤT KHẨU GIẤY TISSUECâu hỏi:Kính chào quý cơ quan !Công ty chúng tôi đang có nhu cầu xuất khẩu giấy Tissue ra nước ngoài và muốn hỏi về thuế xuất khẩu của mặt hàng này là bao nhiêu ạ?Xin trân trọng cảm ơn quý cơ quan !     ộ ư ợ ả ờĐơn vị phụ trách:Phòng QLGD&TTĐTNội dung trả lời:Trả lời câu hỏi của Công ty, Bộ phận tư vấn của Ban Biên tập có ý kiến trao đổi như sau để Công ty tham khảo:- Để xác định được thuế suất của mặt hàng phải xác định được mã HS chi tiết của mặt hàng đó.- Việc xác định chi tiết mã HS của một mặt hàng phải căn cứ vào tính chất và thành phần cấu tạo, tài liệu kỹ thuật của hàng hóa thực tế xuất khẩu. Công ty căn cứ vào:+ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính “Hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa; phân tích để kiểm tra chất lượng; kiểm tra an toàn thực phẩm đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu”;Áp dụng 06 (sáu) quy tắc ban hành kèm Thông tư 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015của Bộ Tài chính về việc ban hành hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam để xác định mã HS chi tiết phù hợp cho hàng hóa.Ngoài ra, để xác định chính xác mã số hàng hóa xuất nhập khẩu, trước khi làm thủ tục Hải quan, Công ty có thể đề nghị xác định trước mã số hàng hóa theo quy định tại Điều 7 Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính “Quy định thủtục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu”.1 Xác định thuế xuất khẩu theo Nghị định 122/2016/NĐ-CP ngày 01/9/2016 của Chính phủ “Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan”Đề nghị Công ty liên hệ trực tiếp Chi cục Hải quan nơi dự kiến làm thủ tục xuất khẩu để được hướng dẫn cụ thể.Bộ phận tư vấn của Ban biên tập thông báo để Công ty biết./.Trân trọng!2